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Mlatino mwenye umri wa miaka arobaini na mbili, Raphael, ni mchekeshaji na mhadhiri
wa mjini Los Angeles. Alizaliwa Texas ambako alihudhuria mkutano wake wa kwanza
wa Mashahidi wa Yehova akiwa na umri wa miaka sita. Alitoa mahubiri yake ya kwanza
ya Biblia [baada ya kufikia umri wa miaka kumi na tatu], alihudumia mkutano wake
akiwa na miaka ishirini, na aliongoza kwa cheo cha uongozi kati ya Mashahidi wa
Yehova 904,000 Marekani. Lakini alibadilisha Biblia yake kwa Quran baada ya
kuthubutu kutembelea msikiti wa eneo hilo.

Mnamo Novemba 1, 1991, alikubali Uislamu, na kuleta kwenye jumuiya ya Waislamu
ustadi wa kuzungumza alioupata katika miongoni mwa Mashahidi wa Yehova.
Anazungumza kwa dharura ya uongofu mpya, lakini yule anayeweza kuwafanya
Waislamu wapya wacheke wenyewe.

Alisimulia hadithi yake akiiga uhusika kadhaa.

Ninakumbuka vizuri nikiwa kwenye mazungumzo ambapo wote tulikuwa tumeketi
sebuleni mwa wazazi wangu na kulikuwa na Mashahidi wengine wa Yehova humo.
Walikuwa wakizungumza kuhusu: “Har—Magedoni! Wakati wa mwisho! Na Yesu
anakuja! Na unajua mvua ya mawe inakuja kwa ukubwa kama magari! Mungu atatumia
kila aina ya vitu kuharibu mfumo huu mwovu na kuondoa serikali! Na Biblia
inazungumza kuhusu dunia kufunguka! Itakuja kumeza vitalu vya jiji zima!"

Naogopa sana! Na kisha mama yangu akageuka: “Ona kitakachokupata ikiwa hutabatizwa
na ikiwa hutafanya mapenzi ya Mungu? Dunia itakumeza, au mojawapo ya mawe haya
makubwa yatakupiga kichwani [klonk],yatakuzimisha,na hutakuwepo tena. Nitalazimika
kutengeneza mtoto mwingine."

Sikuweza kuchukua nafasi ya kupigwa na mojawapo ya mawe hayo makubwa. Kwa hiyo
nikabatizwa. Na bila shaka, Mashahidi wa Yehova hawaamini katika kunyunyiziwa maji.
Wanakuzamisha kabisa, kukushikilia hapo kwa sekunde, na kisha kukutoa.
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Nilifanya hivyo nikiwa na umri wa miaka kumi na tatu, Septemba 7, 1963, huko
Pasadena, California, Rose Bowl. Lilikuwa ni kusanyiko kubwa la kimataifa. Tulikuwa na
watu 100,000. Tuliendesha gari mpaka Lubbock, Texas.

Hatimaye, nilianza kutoa hotuba kubwa zaidi - dakika kumi mbele ya mkutano. Mtumishi
alipendekeza nitoe hotuba za saa zinazotolewa kila Jumapili wanapoalika umma kwa
ujumla. Kwa kawaida waliweka [mahubiri] hayo kwa ajili ya wazee wa kutaniko.

[Kwa sauti ya kiutawala:] “Hakika yeye ni mdogo. Lakini anaweza kuhimili. Yeye ni mvulana
mzuri wa Kikristo. Yeye hana maovu, naye ni mtiifu kwa wazazi wake na anaonekana kuwa
na ujuzi mzuri sana wa Biblia.”

Kwa hiyo, nikiwa na umri wa miaka kumi na sita, nilianza kutoa mahubiri ya saa mbele ya
mikutano yote. Nilipangiwa kundi la kwanza kwenye kikundi katika Sweetwater, Texas, na
kisha, katika Brownfield, Texas, nikapata mkutano wangu wa kwanza. Nikiwa na umri wa

miaka ishirini, nilikuwa nimekuwa yule wanayemwita mhudumu kiongozi.

Mashahidi wa Yehova wana programu ya mafunzo ya hali ya juu sana, na pia wana aina
fulani ya mfumo wa uthibiti. Inakupasa kutumia masaa kumi hadi kumi na mbili kwa mwezi
kuhubiri nyumba kwa nyumba. Ni kama usimamizi wa mauzo. IBM haina chochote kwa watu
hawa.

Kwa hiyo, nilipokuwa mhudumu kiongozi, nilitumia muda wangu mwingi kufanya
huduma ya nyumba kwa nyumba. llinibidi kufanya kwa saa 100 kwa mwezi, na ilinibidi
kuwa na mafunzo saba ya Biblia. Nilianza kuhubiri katika makutaniko mengine. Nilianza
kupata madaraka mengi, na nilikubaliwa katika shule ya huko Brooklyn, New York,
shule ya wasomi ambayo Mashahidi wa Yehova wanayo kwa ajili ya creme de la creme,
ambayo ni asilimia moja ya shule bora zaidi. Lakini sikwenda.

Mambo machache hayakuwa na maana tena kwangu. Kwa mfano, mfumo wa uthibiti.
llionekana kwamba kila muda nilipotaka kugeuka na kuingia katika nafasi nyingine ya wajibu,
ilinibidi kufanya mambo haya ya kimwili ili kuthibitisha ucha mungu wangu. Ni kama ukifikia
viwango vyako vilivyowekwa mwezi huu, Mungu anakupenda. Ikiwa hutafikia viwango vyako
mwezi ujao, Mungu hakupendi. Hiyo haikuwa na maana sana. Mwezi mmoja Mungu
ananipenda na mwezi mmoja hanipendi?

Tulilishutumu Kanisa Katoliki kwa sababu walikuwa na mtu, kasisi, ambaye walipaswa
kuungama kwake. Na tulisema, “Hupaswi kwenda kwa mwanadamu kuungama dhambi
zako! Dhambi yako ni dhidi ya Mungu!” Na bado tulienda kwenye Baraza la Wazee.
Uliungama dhambi zako kwao, nao wakakuzuia, na kusema [Mzee kama mhudumu wa
simu:] “Subiri kidogo . . . Unawaza nini, Mola? Hamna?. . . Sawa, samahani, tulijaribu
kadri tuwezavyo lakini hujatubu vya kutosha. Dhambi yako ni kubwa sana, kwa hiyo
ama utapoteza ushirika wako kanisani au utakuwa kwenye majaribio.”

Ikiwa dhambi ni dhidi ya Mungu, je, sipaswi kumwendea Mungu moja kwa moja na
kuomba rehema?



Pengine mambo yalianza kuharibika pindi nilipoona kuwa walianza kusoma Biblia yao
kidogo. Mashahidi wa Yehova wana vitabu vya kila kitu kinachotolewa na Bibilia ya
Mnara wa Mlinzi na Jamii ya Tract . Watu pekee katika sayari nzima wanaojua kufasiri
Maandiko ya Biblia kwa usahihi ni kikundi hicho cha watu, halmashauri hiyo ya
Brooklyn, ambayo huwaambia Mashahidi wa Yehova ulimwenguni pote jinsi ya kuvaa,
jinsi ya kuzungumza, mambo ya kusema, yale wasiyopaswa kusemwa, jinsi ya
kuyatumia maandiko na mambo yajayo yatakavyokuwa. Mungu huwaambia, ili waweze
kutuambia. Nilithamini vitabu. Lakini ikiwa Biblia ni kitabu cha ujuzi, na ikiwa ni maagizo
ya Mungu, je, hatupaswi kupata majibu yetu kutoka kwenye Biblia? Paulo mwenyewe
alisema tafuta mwenyewe neno la Mungu la kweli na linalokubalika. Usiruhusu mtu
ayateke masikio yako.

Nilianza kusema, “Usiwe na wasiwasi sana kuhusu yale ambayo Mnara wa Mlinzi
husema - jisomee Biblia mwenyewe.” Masikio yalianza kuwasha.

[lafudhi ya watu wa zamani wa marekani ya kusini:] "Nadhani tumepata mwasi hapa,
Jaji. Ndio. Nadhani mvulana huyu ana upungufu wa kitu fulani.”

Hata baba yangu alisema, “ni bora ujiangalie, kijana, hayo ni mapepo yanazungumza
hapo. Hayo ni mapepo yanajaribu kuingia na kusababisha mgawanyiko."

Nikasema, “Baba, sio mapepo. Watu hawabhitaji kusoma sana haya machapisho
mengine. Wanaweza kupata majibu yao kwa sala na katika Biblia.”

Kiroho sikujisikia tena vizuri. Kwa hiyo mwaka wa 1979, nikijua kwamba singeweza kusonga
mbele, niliondoka, nikiwa na kinyongo na nikiwa na ladha mbaya kinywani mwangu, kwa
sababu maisha yangu yote nilikuwa nimeweka nafsi yangu, moyo wangu, akili yangu
kanisani. Hilo ndilo lilikuwa tatizo. Sikuiweka kwa Mungu. Niliiweka katika shirika lilloundwa
na mwanadamu.

Siwezi kwenda kwenye dini zingine. Kama Shahidi wa Yehova, nilikuwa nimezoezwa,
kupitia Maandiko, kuonyesha kwamba wote wamekosea. Ibada hiyo ya sanamu ni
mbaya. Utatu haupo.

Mimi ni kama mtu asiye na dini. Sikuwa mwanadamu bila Mungu. Lakini ningeenda
wapi?

Mnamo mwaka wa 1985, niliamua kuja Los Angeles na kuingia kwenye kipindi cha
Johnny Carson na kujijengea umaarufu kama mchekeshaji na mwigizaji mkubwa.
Nimekuwa nikihisi kama nilizaliwa kwa ajili ya kitu fulani. Sikujua kama itakuwa kutafuta
tiba ya saratani au kuwa mwigizaji. Niliendelea kuomba na ilikata tamaa baada ya
muda.

Kwa hiyo nilienda kwenye Kanisa Katoliki karibu na nyumba yangu, na nilijaribu.
Nakumbuka Jumatano ya Majivu, nilikuwa na msalaba wa majivu kwenye paji la uso
wangu. Nilikuwa nikijaribu chochote nilichoweza. Nilienda kwa takriban miezi miwili au



mitatu, na sikuweza tena, jamani. llikuwa:
Simama. Kaa chini.

Simama. Kaa chini.

Sawa, toa ulimi wako nje.

Unapata mazoezi mengi. Nadhani nilipoteza kama paundi tano. Lakini ilikuwa hivyo.
sasa nimepotea zaidi kuliko hapo awali.

Lakini sikufikiria kamwe kwamba hakuna Muumba. Nina nambari Yake ya simu, lakini
simu yake huwa na shughuli nyingi. Ninatengeneza picha zangu fupi za filamu. Filamu
inayoitwa Deadly Intent. Tangazo la simu huko Chicago. Tangazo la Exxon. Matangazo
kadhaa ya benki. Wakati huo huo, pembeni ninafanya kazi ya ujenzi.

Anwani ya wavuti ya makala hii:
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